ઉજ્જૈનના મહાકાલ મંદિરમાં મોટી દુર્ઘટના, ભસ્મ આરતી દરમિયાન ગર્ભગૃહમાં લાગી આગ, 14 પૂજારી ઘાયલ.
Views: 785
2 0
Spread the love

Read Time:4 Minute, 50 Second

ઉજ્જૈનના મહાકાલ મંદિરમાં મોટી દુર્ઘટના, ભસ્મ આરતી દરમિયાન ગર્ભગૃહમાં લાગી આગ, 14 પૂજારી ઘાયલ

ઉજ્જૈન. વિશ્વ પ્રસિદ્ધ મહાકાલ મંદિરમાં સોમવારે હોળીના દિવસે મોટો અકસ્માત સર્જાયો હતો.ભસ્મ આરતી દરમિયાન ગર્ભગૃહમાં અચાનક આગ ફાટી નીકળી હતી. આગમાં 14 જેટલા પૂજારીઓ દાઝી ગયા હતા. આગનો 👇 લાઈવ વીડિયો સામે આવ્યો છે.

તમામ ઘાયલોને જિલ્લા હોસ્પિટલના બર્ન વોર્ડમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે.

જ્યાં 9 ની હાલત નાજુક હોવાથી તેમને ઈન્દોર રીફર કરવામાં આવ્યા હતા. આગ સવારે 5:45 વાગ્યાની આસપાસ લાગી હતી. સદ્નસીબે મંદિરમાં લગાવવામાં આવેલી ફાયર સિસ્ટમની મદદથી સમયસર આગ પર કાબુ મેળવ્યો હતો, અન્યથા મોટી દુર્ઘટના બની શકી હોત. અહીં કલેક્ટર નીરજ કુમાર સિંહે તપાસના આદેશ આપ્યા છે.

દીવા પર રંગ છલકાયો, આગ લાગી

મળતી માહિતી મુજબ, સોમવારે સવારે મહાકાલ મંદિરમાં હોળીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવી રહ્યો હતો, સેંકડો લોકો એકબીજા પર રંગો લગાવી રહ્યા હતા. બાબા મહાકાલની ભસ્મ આરતી દરમિયાન આરતીની થાળી પર રંગ પડ્યો અને પછી અચાનક આગ ફાટી નીકળી, જેના કારણે મંદિરમાં અરાજકતાનો માહોલ સર્જાયો. ગર્ભગૃહની અંદર હાજર પૂજારી આગમાં દાઝી ગયા હતા, જેમને તાત્કાલિક જિલ્લા હોસ્પિટલમાં સારવાર માટે લઈ જવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં તેમની સારવાર ચાલી રહી છે.

અમિત શાહ અને સીએમ યાદવે શોક વ્યક્ત કર્યો હતો

સીએમ ડો. મોહન યાદવે પણ મહાકાલ મંદિરમાં બનેલી ઘટના પર દુઃખ વ્યક્ત કર્યું છે. ‘X’ પર પોસ્ટ કરીને તેણે લખ્યું, “આજે સવારે બાબા મહાકાલ મંદિરના ગર્ભગૃહમાં ભસ્મ આરતી દરમિયાન જે અકસ્માત થયો તે દુઃખદ છે. હું સવારથી વહીવટીતંત્રના સંપર્કમાં છું, બધું નિયંત્રણમાં છે. બાબા મહાકાલને પ્રાર્થના છે કે તમામ ઈજાગ્રસ્તો જલ્દીથી સંપૂર્ણ સ્વસ્થ થઈ જાય.” ઘટના બાદ મંત્ર કૈલાશ વિજયવર્ગીય ઈન્દોરની અરબિંદો હોસ્પિટલ પહોંચ્યા અને ઈજાગ્રસ્તોની સ્થિતિ વિશે પૂછપરછ કરી. ઉજ્જૈનના મહાકાલ મંદિર પરિસરમાં લાગેલી આગની ઘટનાને કારણે પુજારીઓને દાઝી જવાના કારણે અહીં ખસેડવામાં આવ્યા છે. આ મામલે ગૃહમંત્રી અમિત શાહે પણ ટ્વીટ કર્યું છે. ઘટનાની સંપૂર્ણ માહિતી લીધા પછી, અમિત શાહે ઘાયલોને તમામ શક્ય મદદ આપવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે અને તેમના ઝડપથી સ્વસ્થ થવાની કામના કરી છે.

આ લોકો ઘાયલ થયા છે

ઘાયલોમાં પૂજારી સત્યનારાયણ સોની, ચિંતામન, રમેશ, અંશ શર્મા, શુભમ, વિકાસ, મહેશ શર્મા, મનોજ શર્મા, સંજય, આનંદ, સોનુ રાઠોડ, રાજકુમાર બૈસ, કમલ, મંગલનો સમાવેશ થાય છે. 14 ઈજાગ્રસ્તોમાંથી 9 લોકોની હાલત ગંભીર હોવાથી ઈન્દોર રિફર કરવામાં આવ્યા છે. દુર્ઘટનાની માહિતી મળતાં જ ઉજ્જૈનના આઈજી સંતોષ કુમાર સિંહ, કમિશનર સંજય ગુપ્તા અને કલેક્ટર નીરજ કુમાર સિંહ ઘાયલોની હાલત જાણવા જિલ્લા હોસ્પિટલ પહોંચ્યા.

કલેકટરે તપાસના આદેશ આપ્યા

કલેક્ટર નીરજ કુમાર સિંહે કહ્યું કે, મંદિરમાં હોળી રમાઈ રહી હતી. ગર્ભગૃહમાં કપૂરનો ઉપયોગ કરીને આરતી કરવામાં આવી રહી હતી. પછી કપૂરની આગ ભડકી ઊઠી. આ ઘટનામાં ઘાયલ થયેલા લોકોને હોસ્પિટલમાં મોકલવામાં આવ્યા છે. જ્યાં તમામની હાલત સ્થિર છે. ઘટના અંગે મેજિસ્ટ્રેટ તપાસના આદેશ આપવામાં આવ્યા છે. તપાસ ટીમમાં એડીએમ અનુકલ જૈન, એડીએમ મૃણાલ મીના ટૂંક સમયમાં રિપોર્ટ સોંપશે. આગ ગુલાલને કારણે લાગી છે કે પછી અન્ય કોઈ કારણ હતું તે જાણવા મળશે.કલેક્ટરે જણાવ્યું હતું કે મંદિરમાં દર્શન વ્યવસ્થા સુચારૂ રીતે ચાલી રહી છે.

Happy
Happy
50 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
50 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

ઉજ્જૈનના મહાકાલ મંદિરમાં મોટી દુર્ઘટના, ભસ્મ આરતી દરમિયાન ગર્ભગૃહમાં લાગી આગ, 14 પૂજારી ઘાયલ.

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *