સમગ્ર દેશમાં નકલી પત્રકારો વિરુદ્ધ FIR દાખલ કરવામાં આવશે.
Views: 259
5 0
Spread the love

Read Time:3 Minute, 25 Second

સમગ્ર દેશમાં નકલી પત્રકારો વિરુદ્ધ FIR દાખલ કરવામાં આવશે.

નવી દિલ્હી. ભારતમાં માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રાલય નકલી પત્રકારો અને નકલી ચેનલો પર કડક કાર્યવાહી કરવા માટે તૈયાર છે.

જેઓ RNI વગર અખબારો કે ચેનલો ચલાવી રહ્યા છે તેમની સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. વિડીયો કોન્ફરન્સિંગમાં પત્રકારો સાથે વાત કરતી વખતે માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે પ્રેસ આઈડી કાર્ડ ધરાવતા અથવા અસ્પષ્ટ ચેનલો ચલાવતા દેશભરમાં ફરતા તમામ લોકો સામે તાત્કાલિક તપાસ શરૂ કરવામાં આવશે.

આ મામલામાં દોષિત વ્યક્તિની ધરપકડ કરવામાં આવશે અને તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. મંત્રીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, કેટલાક દોષિત લોકોના કારણે સારા, સાચા અને પ્રમાણિક પત્રકારોની છબી ખરડાઈ રહી છે અને તેમના કામમાં અડચણ આવી રહી છે. વધુ માહિતી આપતાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે, દેશભરમાં કેટલાક પૈસા લઈને

RNI વગર અખબારો કે ચેનલો ચલાવનારાઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

પ્રેસના નામે બ્લેકમેલિંગનો ધંધો ચાલી રહ્યો છે

નકલી પ્રેસ આઈડીનું વિતરણ, નકલી પત્રકારોની નિમણૂક અને પ્રેસના નામે બ્લેકમેઈલિંગનો ધંધો ચાલી રહ્યો છે. આને નિયંત્રિત કરવું ખૂબ જ જરૂરી છે. આ સંબંધમાં તમામ રાજ્યોના પ્રેસ ઈન્ફોર્મેશન મંત્રાલયને સૂચના જારી કરવામાં આવી છે. તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે અખબારો/મેગેઝીન જે ભારત સરકારના આરએનઆઈ દ્વારા પ્રકાશિત થાય છે.

પત્રકાર/સંવાદદાતાની નિમણૂક ફક્ત એવા વ્યક્તિ દ્વારા જ થઈ શકે છે જે ટીવી/રેડિયો માહિતી પ્રસારણ મંત્રાલયમાં નોંધાયેલ અથવા નોંધાયેલ હોય અને ફક્ત તેના સંપાદક જ પ્રેસ કાર્ડ જારી કરી શકે. જ્યારે પત્રકારોએ ન્યૂઝ પોર્ટલ વિશે પૂછ્યું ત્યારે તેમણે સ્પષ્ટ શબ્દોમાં કહ્યું કે માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રાલયમાં ઇન્ટરનેટ પર ચાલતા ન્યૂઝ પોર્ટલની નોંધણીની કોઈ જોગવાઈ નથી અને કેબલ (ડિ) ટીવી પર ચાલતા કોઈપણ ન્યૂઝ પોર્ટલ અને ન્યૂઝ ચેનલ આ કરી શકશે નહીં. કોઈપણ સાથે નોંધાયેલ હોવું, આ પ્રકારના પત્રકારની નિમણૂક કરી શકાતી નથી. તેમજ પ્રેસ આઈડી ઈશ્યુ કરી શકાશે નહીં.જો કોઈ વ્યક્તિ આમ કરે તો તે ગેરકાયદેસર છે અને તેની સામે પગલાં લેવાનું નિશ્ચિત છે.
જો કોઈ પોર્ટલ કે અખબાર છેતરપિંડીથી ચલાવતું જોવા મળશે, તો તેની સામે યોગ્ય પગલાં લેવામાં આવશે અને આવી વ્યક્તિને બિલકુલ માફ કરવામાં આવશે નહીં.અને તેની વિરૂધ્ધ કડક કાર્ય વાહી કરવામાં આવશે.

Happy
Happy
100 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

સમગ્ર દેશમાં નકલી પત્રકારો વિરુદ્ધ FIR દાખલ કરવામાં આવશે.

Spread the love

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *